
KANDA YA ZIWA MASHARIKI
J a r i d a  l a  M t a n d a o n i

TMDA ilishiriki katika maonesho hayo kwa 
lengo la kutoa elimu juu ya udhibiti wa ubora, 
usalama na ufanisi wa dawa, vifaa tiba na 
vitendanishi pamoja na udhibiti wa bidhaa za 
tumbaku.

Katika maonesho haya hamasa kubwa iliwekwa  
katika umuhimu wa kutoa taarifa za  madhara 
yanayohisiwa kusababishwa na  matumizi ya 
dawa na vifaa tiba na athari za kiafya zinazo 

weza kusababishwa na matumizi ya bidhaa  za 
tumbaku.

Mgeni rasmi katika hafla hiyo alikuwa Mkuu wa 
Mkoa wa Mwanza Mhandisi Robert Gabriel
aliyewakilishwa na Mkuu wa Wilaya ya 
Nyamagana Bi. Amina Magilagi.

amlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA) 
imeibuka mshindi wa kwanza Katika 
Kundi la Taasisi za Serikali Kuu na Serikali 

za Mitaa katika maonesho ya Biashara ya Afrika 
Mashariki katika Viwanja vya Rocky City Mall 
jijini Mwanza mwezi  Septemba 2021.

Dhima yetu ni kulinda afya  
ya jamii kwa kuzuia athari  

zinazoweza kujitokeza  
kutokana na matumizi ya  

dawa, vitendanishi na vifaa  
tiba.

TMDA YAIBUKA MSHINDI
WA KWANZA MAONESHO YA BIASHARA AFRIKA MASHARIKI

TMDA MTANDAONI
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Afisa wa TMDA 
akipokea kikombe na  

cheti kutoka kwa Mkuu wa  
Wilaya ya Nyamagana, Bi.  
Amina Makilagi wakati wa  
Maonesho ya Afrika Mashariki  
yaliyofanyika jijini Mwanza.  
TMDA iliibuka mshindi katika  
maonesho hayo kwa kundi la  
Taasisi za Serikali kuu na  
Serikali za mitaa.



atumishi wa sekta ya afya kutoka 
hospitali na Vituo vya Afya jijini 
Mwanza wamepewa mafunzo juu ya 

kuhifadhi na kusimamia matumizi ya dawa tiba 
zenye madhara ya kulevya, (Narcotics and 
Psychotropic drugs).

Mafunzo hayo yaliyohusisha Waganga Wakuu  
wa hospitali na vituo vya afya pamoja na  
wafamasia yaliyotolewa na Mamlaka ya Dawa 
na  Vifaa Tiba (TMDA) Kanda ya Ziwa Mashariki  
yalilenga kuwajengea uwezo na weledi katika  
kusimamia na kutunza dawa tiba zenye  
madhara ya kulevya. 

Kaimu Meneja Kanda ya Ziwa Mashariki, Bi.  
Sophia Mziray aliwataka washiriki wa mafunzo  
hayo kuzingatia taratibu na miongozo ya  
utunzaji na usimamizi wa matumizi ya dawa   
tiba zenye madhara ya kulevya katika maeneo  
yao ya kazi.

“Dawa za aina hii zinahitaji udhibiti madhubuti  
kuanzia zinapoingia nchini hadi zinapomfikia  
mtumiaji kwa vile zisipotumika ipasavyo  
zinaweza kusababisha madhara makubwa ya  
kiafya kutokana na uasili wake wa kulevya”  
alisema Mziray.

Alisema kuwa ukaguzi wa mara kwa mara  
unaofanywa na TMDA katika maeneo ya  
huduma za afya umebaini mapungufu katika  
eneo la utunzaji na uandaaji wa taarifa za 
matumizi  wa dawa hizo, na ndiyo sabababu ya 
kuandaa na kuendesha mafunzo hayo  kwa 
watendaji hao wa Sekta ya Afya.

Mkaguzi wa Dawa kutoka TMDA Kanda ya Ziwa  
Mashariki, Bw. Mtani Njengere aliwataka  
watumishi wanaohusika na uhifadhi na utoaji  
wa dawa hizo kwa matumizi ya wagonjwa,  
kuandaa kwa usahihi na kuhifadhi vyema  
taarifa za matumizi ya dawa hizo kwa mujibu  
wa taratibu zilizopo.

Mmoja wa washiriki wa mafunzo hayo, Dkt.  
Zitta Rugenge kutoka Kituo cha Afya Igoma  
aliupongeza uongozi wa TMDA kwa kuandaa na  
kutoa mafunzo hayo huku akiomba yawe  
endelevu kwa kushirikisha watumishi wengi  
zaidi ili kuongeza ufanisi na weledi katika  
utunzaji na usimamizi wa matumizi ya dawa  
hizi.

TMDA YATOA MAFUNZO MAALUMU  YA  
DAWA TIBA ZENYE MADHARA YA KULEVYA
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Mganga Mkuu wa Mkoa wa Mwanza Dkt. Thomas Rutachunzibwa (kushoto) akizungumza  
na wataalamu wa afya walioshiriki katika mafunzo yaliyoandaliwa na TMDA Mwezi 
Oktoba, 2021.
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itendo  vya maabara binafsi kukutwa 
vikitumia vitendanishi ambavyo ni 
mali ya Serikali kinyume na sheria 

vimeendelea kubainika katika kaguzi 
zinazofanywa na Mamlaka ya Dawa na 
Vifaa Tiba (TMDA).

Hili imebainika baada ya TMDA Ofisi  ya 
Kanda ya Ziwa  Mashariki kufanya  ukaguzi 
katika maabara binafsi 88 jijini  Mwanza na 
Manispaa ya Ilemela mwezi  julai 2021 
ambapo maabara 16 zilikutwa na  
vitendanishi ambavyo ni mali ya Serikali.

Msimamizi wa Dawati la Udhibiti wa Vifaa  
Tiba na Vitendanishi, TMDA Kanda ya  Ziwa 
Mashariki, Bw. Mtani Njegere amesema  
kuwa kitendo cha kukutwa na vitendanishi  
vya Serikali katika maabara binafsi ni kosa  
kisheria na hatua za kisheria  
zimechukuliwa.

“Vitendanishi vya serikali vilivyokutwa  
katika maabara kinyume na sheria  
viliorodheshwa kwenye fomu ya kukamatia  
(confiscation form) na kuondolewa katika  
maabara hizo na hatua stahiki za kisheria  
kuchukuliwa” alisema.

Vilevile, Bw. Njegere alieleza kuwa katika  
ukaguzi huo dawa ambazo hazikuwa  
zimesajiliwa na TMDA zilikutwa katika  
maabara binafsi na kuwa dawa hizo  
ziliondolewa pia kwa kuorodheshwa  
kwenye fomu ya kukamatia (confiscation  
form).

Aidha Bw. Njegere alieleza kuwa katika  
ukaguzi huo walibaini uwepo wa maabara
16 ambazo hazikuwa na usajili na watoa  
huduma ambao hawakuwa na sifa pamoja  
na utunzaji usio faa wa vitendanishi.

Aliongeza kuwa walibaini uwepo wa  
maabara ambazo zimekuwa zikitoa  
huduma za kitabibu kama vile kuchoma  
sindano na kuuza dawa kinyume na  
utaratibu.

Vitendanishi ambavyo 
vinahitaji hali ya 
ubaridi vilikutwa 
havijahifadhiwa 

kwenye jokofu na 
ambavyo vimekwisha 

muda wake wa 
matumizi, pia 

vilibainika wakati wa 
ukaguzi

-Bw. Njegere

ZAKUTWA NA
VITENDANISHI 
VYA SERIKALI
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Wakaguzi wa TMDA wakifanya ukaguzi  
katika moja ya maabara binafsi katika  
manispaa ya Ilemela mkoani Mwanza 
mwezi Septemba, 2021.



HABARI PICHA
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Mganga Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Dkt.  
Bonphace Marwa akizungumza wakati wa  
kikao kazi na Viongozi wa Mkoa,  
Halmashauri na watendaji wa sekta ya afya  
na wafanyabiashara juu ya shughuli za  
udhibiti wa bidhaa za tumbaku mkoani  
Simiyu mwezi Novemba, 2021.

Meneja TMDA Ofisi ya Kanda ya Ziwa  
Mashariki Bi. Sophia Mziray akizungumza na  
Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Mwanza,  
Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi  
(SACP) Ramadhan Ngh'anzi, alipomtembelea  
ofisini kwake mwezi Septemba,  2021.

Wananchi wa Kijiji cha Mhungwe kata ya  
Mabuki Wilaya ya Misungwi wakihamasishwa  
juu ya umuhimu wa kuchanja chanjo ya  
UVIKO-19 ambapo wananchi 12 
walihamasika na wakukubali kuchanja  
chanjo ya UVIKO-19 mwezi Oktoba, 2021.

Mkaguzi Msaidizi wa Dawa Bw. Frank Mhini 
akitoa elimu juu ya matumizi sahihi ya dawa  
za binadamu kwa wanafunzi wa shule ya  
sekondari ya J.K Nyerere katika Halmashauri  
ya Wilaya ya Tarime mkoani Mara mwezi  
Oktoba, 2021.
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Mkaguzi wa Dawa, TMDA Kanda ya Ziwa  
Mashariki Bw. Mtani Njegere akitoa elimu   
juu ya matumizi sahihi ya  dawa za 
binadamu kwa wanafunzi wa  shule ya 
Sekondari  Ngudu Wilayani  Kwimba 
mwezi Oktoba, 2021.

Mkaguzi wa Dawa, Kanda ya Ziwa Mashariki  
Bw. Aggrey Muhabuki akiwasilisha mada  
wakati wa kikao kazi na viongozi wa Mkoa,  
Watendaji wa Halmashauri na wataalamu  
wa sekta ya Afya wa Mkoa wa Mwanza  
kuhusu udhibiti wa Bidhaa za Tumbaku  
nchini katika ukumbi wa mikutano wa TMDA  
jijini Mwanza mwezi Septemba, 2021.

Mkaguzi wa TMDA, Kanda ya Ziwa  
Mashariki Bw. Aggrey Muhabuki akifanya  
ukaguzi katika moja ya duka la dawa za  
binadamu wilayani Bunda, mkoa wa Mara  
mwezi Disemba, 2021.

Afisa wa TMDA, Kanda ya Ziwa Mashariki  
Bw. Waridi Msumari akimweleza Mkuu wa  
Wilaya ya Nyamagana, Bi. Amina Makilagi  
kazi na majukumu ya TMDA wakati wa  
Maonesho ya Afrika Mashariki  
yaliyofanyika katika viwanja vya Rock City  
Mall jijini Mwanza mwezi Septemba, 2021.
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TMDA KANDA YA ZIWA MASHARIKI YAANZA UDHIBITI  
WA BIDHAA ZA TUMBAKU MKOANI MWANZA
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amlaka ya Dawa na Vifaa Tiba 
(TMDA) imetangaza mkakati 
(Action Plan)  wa miaka mitatu 

kudhibiti matumizi holela ya bidhaa za  
tumbaku ili kuwakinga wasiovuta na  
kuwazuia kabisa watoto chini ya umri wa  
miaka 18  kuingia kwenye utumiaji wa  
bidhaa za tumbaku.

Mkakati huo ni pamoja na kufunga vifaa  
maalum vya kubaini moshi wa bidhaa za  
tumbaku kwenye majengo yanayotumiwa  
na watu wengi, kutenga maeneo maalum ya  
kuvutia sigara na kubandika jumbe za  
makatazo ya uvutaji wa sigara katika  
maeneo yaliyoanishwa, huku watakaokaidi  
wakitozwa faini ya kuanzia Sh. milioni 5 au  
kifungo kisichozidi miezi 12 au vyote na  
iwapo ni mtu binafasi atalipa faini isiyozidi  
Sh 200,000 au kifungo kisichozidi miezi sita  
au vyote.

Kaimu Meneja wa TMDA Kanda ya Ziwa  
Mashariki, Bi. Sophia Mziray alisema mkakati  
huo unaoanza mwaka 2020/21 hadi 2023/24  
unalenga kupunguza matumizi na athari za  
kiafya zinazosababishwa na matumizi ya  
bidhaa za tumbaku, ambapo bidhaa hizo  
zinapaswa kutambulishwa kwa Mamlaka hiyo  
ifikapo Desemba 31, mwaka 2021 na maombi  
yote ya bidhaa mpya yataanza kupokelewa  
kuanzia Januari Mosi, mwaka 2022.

“Tunataka tuwakinge watoto chini ya miaka  
18 na wasiotumia bidhaa hizo wasihamasike  
kutumia, kuwakinga wasiotumia bidhaa hizo  
na moshi unaotolewa na wavutaji, kuelimisha  
jamii juu  ya madhara ya matumizi na  
kuhamasisha wavutaji kuacha kutumia na  
kuhakikisha bidhaa hizo zinaboreshwa,”  
alisema Mziray.

M
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Katibu Tawala Wilaya ya Ilemela, Said Kitinga akizungumza wakati wa kikao kazi baina ya  
TMDA na viongozi wa Mkoa, Halmashauri na Watendaji wa Sekta ya Afya ya mkoa wa Mwanza  
kilichofanyika mwezi Septemba, 2021 katika Ukumbi wa TMDA Mwanza.
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Alisisitiza kuwa kwa mujibu wa Sheria ya  
Tumbaku sura ya 121 bidhaa za tumbaku ni  
sigara, siga, sigarusi, misokoto, shisha, kiko  
na tumbaku ya unga, ambapo uvutaji wa  
sigara katika maeneo ya kutolea huduma za  
afya, maktaba, kuabudu, burudani, chakula,  
majengo ya ofisi, usafiri wa anga, maonesho  
na masoko umezuiwa.

Aprili 30, mwaka  huu Waziri wa Afya,  
Maendeleo ya jamii, Jinsia, Wazee na  
Watoto, Dkt. Dorothy Gwajima aliikaimisha  
TMDA jukumu la kusimamia na kudhibiti  
bidhaa za tumbaku na kuifanya Tanzania  
kuwa nchi ya pili Afrika ikitanguliwa na nchi  
ya Ghana kudhibiti bidhaa hizo, ambapo  
tayari Mamlaka hiyo imeanza kuchukua  
hatua kwa kuandaa mpango kazi.

Kwa mujibu wa takwimu za mwaka 2009 za  
Shirika la afya duniani zaidi ya watu bilioni
1.3 wanaotumia bidhaa za tumbaku wako  
katika nchi zinazoendelea ikiwemo  
Tanzania, ambapo zaidi ya watu Milioni 7  
duniani wanakufa kila mwaka kutokana na  
magonjwa yatokanayo na matumizi ya  
bidhaa za tumbaku.

Katibu Tawala wa Wilaya ya Ilemela, Bw.  
Said Kitinga akizungumza kwa niaba ya  
Mkuu wa mkoa wa Mwanza, Mhandisi  
Robert Gabriel  ameagiza wananchi na  
Mamlaka katika mkoa huo kuanza  
utekelezaji wa kuweka jumbe za makatazo  
ya uvutaji sigara na shisha katika maeneo  
ya wazi huku akiiomba TMDA kujikita kutoa  
elimu kwa umma.

“Matumizi ya bidhaa za tumbaku yamekuwa  
yakiongezeka kila kukicha na madhara ya  
bidhaa hizi ni mzigo kwa serikali kwa sababu  
ya kugharimikia matibabu na kupoteza  
nguvu kazi kwa vifo. Nawasihi watendaji wa  
sekta ya afya ngazi ya Halmashauri na Mkoa  
washirikiane na TMDA kusimamia 
utekelezaji wa mpango huu na baada ya  
Desemba 31, mwaka huu ukaguzi uanze na  
hatua za kisheria zichukuliwe kwa  
watakaokaidi,” alisema Bw. Kitinga.

Mratibu wa Udhibiti wa vifaa tiba wa TMDA,  
Kanda ya Ziwa Mashariki, Bw. Mtani Njegere  
alisema kuwa bidhaa za tumbaku zitahitaji  
kukidhi vigezo sahihi kuweza kupewa idhini  
ya kutumika nchini, ambapo Mamlaka  
itafanya kaguzi, ili kubaini iwapo kuna  
ukiukwaji wa taratibu katika utengenezaji wa  
bidhaa hizo.

Akielezea matumizi ya bidhaa hizo nchini  
alisema kuwa takwimu za Shirika la Afya  
Duniani (WHO) katika utafiti ulioitwa Global  
Youth Tobacco Surveys mwaka 2003 na 2008  
katika mikoa ya Arusha, Dar es Salaam na  
Kilimanjaro ulionesha mwaka 2003 wanafunzi  
asilimia 18.1 (Arusha), asilimia 28.3 (Dar es  
Salaam) na asilimia 19.4 (Kilimanjaro) waliishi  
katika makazi ambayo wanafamilia wengine  
walikuwa wakivuta sigara.

Aliongeza kwa kusema kuwa mwaka 2008  
wanafunzi asilimia 15.7 (Arusha), 19.4 (Dar es  
Salaam) na 17.6 (Kilimanjaro) waliishi makazi  
ambayo wengine walikuwa wavuta sigara  
huku 34.7 (Arusha), 39.4 (Dar es Salaam) na
32.3 (Kilimanjaro) walikuwa katika mazingira  
ya wavutaji sigara katika maeneo ya wazi.

Mganga Mkuu wa Halmashauri ya Jiji la  
Mwanza, Dkt. Pima Sebastian amesema  
wataanza zoezi la kutoa elimu kwa wahusika  
wote katika maeneo yenye migahawa, hoteli,  
baa, majengo yanayotumika na watu wengi na  
maeneo ya wazi ili kuanza utekelezaji wa  
kuweka jumbe zenye makatazo, kutenga  
maeneo ya kutumia bidhaa hizo na kufunga  
vifaa vya kubaini moshi wa bidhaa za  
tumbaku kwenye majengo makubwa.
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SIMIYU  YAJIPANGA  KUDHIBITI MATUMIZI
  YA  BIDHAA  ZA  TUMBAKU
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kuu wa Mkoa wa Simiyu, Bw. David 
Kafulila alisema kuwa mkoa huo 
uko tayari kuaanza udhibiti wa 

matumizi ya bidhaa za Tumbaku ili kulinda 
Afya ya jamii.

Akiongea kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa,  
Katibu Tawala wa Mkoa wa Simiyu, Bi. 
Prisca Kayombo, alisema wako tayari 
kusimamia utekelezaji wa shughuli za 
udhibiti wa matumizi ya bidhaa za tumbaku 
huku  akiwaelekeza viongozi, 
wafanyabiashara na wananchi  wa Mkoa wa 
Simiyu kuzingatia  sheria, Kanuni na 
taratibu wakati wa utekelezaji wa jukumu 
hili.

“Maeneo yote ambayo bidhaa za tumbaku  
haziruhusiwi kutumika wekeni mabango  
kama sheria ilivyoelekeza. Wamiliki wa  
majengo wahakikishe uvutaji wa sigara  
unafanyika kwenye maeneo yaliyotengwa  
tu. Nawasihi tena wamiliki wa majengo  
yanayotumiwa na watu wengi, kuweka  
mabango kama sheria inavyoelekeza"  
alisema Kayombo.

Kwa upande wake Mganga Mkuu wa Mkoa  
wa Simiyu Dkt. Boniface Marwa alisema 
kuwa  madhara ya matumizi ya bidhaa 
zitokanazo  na tumbaku ni mengi ikiwemo 
saratani huku diwani kutoka kata ya 
Somanda Bw. Robert  Rweyo akitoa ushauri 

M
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Katibu Tawala wa Mkoa wa Simiyu Bi. Prisca Kayombo akifungua kikao Kazi kati ya TMDA na  
Viongozi wa Mkoa, Halmashauri, Wafanyabiashara na Watendaji wa Sekta ya Afya wa Mkoa  
wa Simiyu juu ya udhibiti wa matumizi ya bidhaa za tumbaku mjini Bariadi mwezi Novemba, 
2021. Katibu Tawala  alimwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Simiyu Bw. David Kafulila.



amlaka ya dawa na vifaa tiba 
(TMDA) Kanda ya ziwa mashariki 
imesema inafanya kazi ya 

Kudhibiti ubora, usalama na  ufanisi wa 
dawa, vifaa tiba na vitendanishi kwa  
lengo la kulinda afya ya jamii.

Akizungumza na wafanyabiashara wa  
bidhaa za dawa, vifaa tiba na 
vitendanishi wakati wa semina ya siku 
moja jijini  Mwanza, Kaimu Meneja wa 
Mamlaka ya  Dawa na Vifaa Tiba (TMDA) 
Kanda ya  Ziwa Mashariki Bi. Sophia 
Mziray amesema kuwa bado kuna 
wafanyabiashara wachache ambao 
wamekuwa  hawazingatia sheria na 
taratibu za  kufanya biashara ya dawa, 
vifaa tiba na vitendanishi.

“Tumekuwa tukifanya ufuatiliaji wa 
mnyororo mzima wa usambazaji wa 
dawa, vifaa tiba na vitendanishi baada 
ya kuingia nchini. Kupitia ufuatiliaji huu 
tumebaini uwepo wa  wafanyabiashara 
wachache wanaofanya biashara bila 
kufuata sheria na taratibu za nchi kwa 
kuingiza na kuuza bidhaa zisizo na usajili 
nchini ambazo ubora, usalama na ufanisi 
wake haujathibitishwa na TMDA, hivyo 
kuhatarisha maisha ya watumiaji”  
alisema Bi. Mziray.

Ameongeza kuwa Kanda ya Ziwa 
Mashariki inasimamia shughuli za 
udhibiti katika Mikoa ya Mwanza, Mara, 
na Simiyu pamoja na  mpaka wa Sirari, 
Uwanja wa Ndege wa Mwanza na mpaka 
wa Mwanza Kusini ambapo TMDA 
imeweka wakaguzi Kwenye maeneo 
yote ya mipaka na vituo vya forodha ili  
kuimarisha zaidi shughuli za udhibiti 
kwenye maeneo haya na kutoa msaada 
wa haraka kwa wafanyabiashara 
wanaoingiza na kutoa bidhaa hizi nchini.

TMDA YAWAASA 
WAFANYABIASHARA 
KUFUATA TARATIBU

M

09

kwa Wizara ya Afya kwa kushirikiana na  
Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia  
kuanzisha mtaala kwa shule za msingi na  
sekondari juu ya madhara ya bidhaa za  
tumbaku ili kuwajengea  watoto uelewa  
tangu wakiwa wadogo.

Naye Kaimu Meneja wa Mamlaka ya Dawa  
na Vifaa Tiba (TMDA) Kanda ya Ziwa  
Mashariki, Bi. Sophia Mziray, alisema kwa  
mujibu wa tafiti kutoka shirika la afya  
duniani        (WHO), m a g o n j w a  
yanayosababishwa na matumizi ya bidhaa  
za Tumbaku ni kisababishi namba mbili cha  
vifo vyote vinavyotokea duniani huku  
idadi kubwa ya watu wanaotumia bidhaa  
hizo wakiwa kwenye nchi zinazoendelea.

Aliwaomba watendaji wa Sekta ya Afya 
ngazi  ya Halmashauri na Mkoa kutoa  
kipaumbele kwenye suala la udhibiti  wa 
matumizi ya bidhaa za tumbaku ili kuokoa 
maisha ya watanzania na kupunguza mzigo 
kwa Serikali kutokana na gharama kubwa 
zinazotumika kutibu magonjwa 
yanayosababishwa na matumizi ya bidhaa 
hizo.

“Kama nchi tulikuwa tunalitizama kwa 
mtazamo wa  uzalishaji zaidi na hivyo kutoa 
hamasa kwa  watu ili waweze kuzalisha 
bidhaa za  tumbaku, lakini WHO katika tafiti 
zake  imebainisha kuwa athari za kiafya  
zinazosababishwa na matumizi ya bidhaa  
hizi yanaongezeka kwa kasi kubwa sana”  
alisema Mziray.

“TMDA  tumeshaandaa mpango kazi wa 
miaka mitatu (2021/2022-2023/2024) 
ambapo kwa mwaka wa kwanza tumejikita 
katika kutoa elimu zaidi kwani tunaamini 
wananchi wakielewa athari 
zinazosababishwa na matumizi ya bidhaa 
hizi, hawatumia hata wanaotumia 
wataacha na kutumia. Mkazo zaidi 
tumeweka katika kuwakinga watoto chini 
ya miaka 18 ili wasitumie kabisa na 
wasiotumia wasiathiriwe na moshi wa 
watumiaji. Nawaomba kila mmoja kwa 
nafasi yake tushirikiane katika kutoa 
elimu”.  aliongeza Mziray.
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Aidha amewaeleza wafanyabiashara kuwa Mamlaka itaendelea kufanya kaguzi mbali  
mbali katika maeneo ya kuuza, kuhifadhi na kutengeneza bidhaa zinazodhibitiwa na  TMDA 
na hatua stahiki zitachukuliwa kwa watakao kiuka matakwa ya sheria.

Tuendelee kuwapa ushirikiano  wakaguzi wanapofika kwenye  

maeneo yenu ya biashara  maana huo ni wajibu wao na  lengo la 

ukaguzi ni kulinda afya  ya jamii kwa kuhakikisha kuwa  dawa 

zinakuwa bora, zenye ufanisi na salama

kwa matumizi ya binadamu
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Kaimu Meneja wa Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA) Kanda ya Ziwa Mashariki, Bi.  
Sophia Mziray akiwasilisha mada katika kikao na wafanya biashara wa dawa, vifaa tiba na  
vitendanishi wa Mkoa wa Mwanza mwezi Novemba, 2021.


